Tại buổi tập huấn, cán bộ Chi cục Chăn nuôi và Thú y đã phổ biến các văn bản mới về chăn nuôi, thú y và thuỷ sản. Cơ chế, chính sách hỗ trợ người chăn nuôi về phòng, chống dịch bệnh trên gia súc, gia cầm. Tổ chức tuyên truyền sâu rộng quy định về xây dựng cơ sở an toàn dịch bệnh, công tác tiêm phòng vắc xin, tiêu độc khử trùng môi trường trong chăn nuôi, các biện pháp phòng ngừa lây nhiễm dịch bệnh từ động vật sang người, các bệnh mới phát sinh để tránh tình trạng phát sinh dịch bệnh cũng như lây lan dịch bệnh trong thời gian tới.